
Page 1 of 9                                    727K –00/2021 

 

 
 

 

UTABIRI WA MVUA ZA MSIMU  

(NOVEMBA, 2022 – APRILI, 2023) 

 
 

Kielelezo 1. Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023) 

 

    

TMA_QMS_Doc.09 



Page 2 of 9                                    727K –00/2021 

 

 
Dondoo muhimu za mvua za Msimu (Novemba, 2022 – Aprili, 2023)  

 
Taarifa hii inatoa uchambuzi wa mwenendo wa mifumo ya hali ya hewa na mwelekeo wa 

mvua za Msimu kwa maeneo yanayopata msimu mmoja wa mvua kwa mwaka (kanda ya 

magharibi, kati, nyanda za juu kusini magharibi, kusini mwa nchi, ukanda wa pwani ya kusini 

pamoja na maeneo yaliyopo kusini mwa mkoa wa Morogoro) katika kipindi cha miezi ya 

Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023. Ushauri na tahadhari umetolewa kwa wadau wa sekta 

mbalimbali wanaotumia taarifa za hali ya hewa katika utekelezaji wa majukumu yao kama vile 

k   ilimo na usalama wa chakula, mifugo na uvuvi, maliasili, wanyamapori na utalii, nishati na 

maji, usafirishaji (nchi kavu, kwenye maji na angani), mamlaka za miji, afya, sekta binafsi 

pamoja na menejimenti za maafa. Muhtasari wa mwelekeo wa mvua hizo na athari zake ni 

kama ifuatavyo: 

 
a) Mwelekeo wa mvua za Msimu kwa maeneo yanayopata msimu mmoja wa mvua kwa 

mwaka:  

(i) Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mikoa 
ya Kigoma, Tabora, Katavi, Singida, Dodoma, Ruvuma, Lindi na Mtwara.  Aidha, 
mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika baadhi ya maeneo ya 
mikoa ya Njombe, Rukwa, Songwe, Mbeya, Iringa na kusini mwa mkoa wa 
Morogoro. 

 

(ii) Katika nusu ya kwanza ya msimu (Novemba, 2022 – Januari, 2023) vipindi virefu 
vya ukavu vinatarajiwa kujitokeza.  
 

(iii) Ongezeko la mvua linatarajiwa katika nusu ya pili ya msimu (Februari- Aprili, 2023). 
Aidha, mvua za nje ya msimu zinatarajiwa mwezi Mei, 2023 katika maeneo mengi. 

 

(iv) Maeneo ya mikoa ya Singida na Dodoma mvua za Msimu  zinatarajiwa kuanza  
kwa kuchelewa katika wiki ya pili ya mwezi Januari, 2023. 

 
b) Athari na ushauri 
 

(i) Katika kipindi cha Novemba na Disemba, 2022, upungufu mkubwa wa 
unyevunyevu katika udongo unatarajiwa kujitokeza katika maeneo mengi 
yanayopata mvua za Msimu na kuathiri ukuaji wa mazao na upatikanaji wa malisho 
kwa ajili ya mifugo.  
 

(ii) Kina cha maji katika mito na mabwawa kinatarajiwa kupungua na kuathiri 
upatikanaji wa maji kwa matumizi mbalimbali kama vile umwagiliaji na uzalishaji wa 
nishati.   
 

(iii) Mamlaka zinashauriwa kuhakikisha vyanzo vya maji vinatunzwa pamoja na kuweka 
miundombinu ya uvunaji maji sambamba na kuandaa na kutekeleza mipango 
mkakati ya kuhimiza kilimo himilivu. 
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1. MWENENDO WA MVUA ZA VULI, 2022 NA MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU 

NOVEMBA, 2022 HADI APRILI, 2023 (NDJFMA 2022-2023) 

 

1.1 Mwenendo wa Mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2022 
Msimu wa Vuli kwa miezi ya Oktoba hadi Disemba 2022 katika maeneo yanayopata misimu 
miwili ya mvua kwa mwaka (Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Simiyu, Mara, 
Manyara, Arusha, Kilimanjaro, Tanga, Dar es Salaam, kaskazini mwa mkoa wa Morogoro, 
Pwani (ikijumuisha kisiwa cha Mafia) pamoja na Zanzibar (visiwa vya Unguja na Pemba)) 
unatarajiwa kuendelea kama utabiri ulivyotolewa tarehe 2 Septemba, 2022, ambapo 
maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za chini ya wastani hadi wastani. Aidha, mvua za 
nje ya msimu zinatarajiwa katika mwezi Januari, 2023. 
 

1.2  Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023) 

Mvua za Msimu ni mahususi katika maeneo ya magharibi mwa nchi, kanda ya kati, nyanda 
za juu kusini magharibi, kusini mwa nchi, ukanda wa pwani ya kusini pamoja na maeneo ya 
kusini mwa mkoa wa Morogoro. Maeneo haya yanapata msimu mmoja wa mvua kwa 
mwaka, unaoanza mwezi Novemba na kuisha kati ya mwezi Aprili na Mei ya mwaka 
unaofuata.  

 
Kutokana na mifumo ya hali ya hewa inayotarajiwa (kama ilivyoelezwa katika kipengele cha 
2 cha taarifa hii), mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi 
ya mikoa ya Kigoma, Tabora, Katavi, Singida, Dodoma, Ruvuma, Lindi na Mtwara. Aidha, 
mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika baadhi ya maeneo ya mikoa ya 
Njombe, Rukwa, Songwe, Mbeya, Iringa na kusini mwa mkoa wa Morogoro. Mvua 
zinatarajiwa kuanza kwa kuchelewa na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu hususan 
katika nusu ya kwanza ya msimu (Novemba, 2022 – Januari, 2023). Hata hivyo, ongezeko 
la mvua linatarajiwa katika nusu ya pili ya msimu (Februari - Aprili, 2023). Aidha, mvua za 
nje ya msimu zinatarajiwa mwezi Mei, 2023 katika maeneo mengi. Maelezo ya kina juu ya 
mwelekeo wa mvua hizo za msimu ni kama ifuatavyo:  
  

i. Kanda ya Magharibi: (Mikoa ya Tabora, Katavi na Kigoma): 

Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika mikoa ya Kigoma, Tabora na 
Katavi. Mvua hizo zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2022 
katika maeneo mengi na kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023. Aidha, kuna 
uwezekano wa mvua za nje ya msimu mwezi Mei, 2023. 
 

ii. Kanda ya Kati: (Mikoa ya Singida na Dodoma):   

Mvua katika maeneo haya zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani na 
zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Januari na  kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 
2023. Aidha, kuna uwezekano wa mvua za nje ya msimu mwezi Mei, 2023.  
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iii. Nyanda za juu kusini magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Iringa, Njombe, 

pamoja na maeneo ya kusini mwa mkoa wa Morogoro): 

Mvua za wastani hadi chini ya wastani  zinatarajiwa katika maeneo haya. Mvua 
zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022 na kuisha wiki ya 
nne ya mwezi Aprili, 2023. Aidha, kuna uwezekano wa mvua za nje ya msimu mwezi 
Mei, 2023.  
 

iv. Pwani ya kusini na maeneo ya kusini mwa nchi: (Mikoa ya Lindi, Mtwara na 

Ruvuma): 

Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo haya. Mvua 
zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022 katika mikoa ya 
Lindi, Mtwara na Ruvuma ikiambatana na vipindi virefu vya ukavu katika mwezi Disemba, 
2022 na Januari, 2023 katika mkoa wa Ruvuma. Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya 
mwezi Aprili, 2023. Aidha, kuna uwezekano wa mvua za nje ya msimu mwezi Mei, 2023.  
 

 
 

Kielelezo 2:  Kushoto: Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 –Aprili, 2023) na Kulia: 

Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za Msimu (1991-2020). 

Angalizo 1: Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya mvua kubwa yanaweza 
kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za chini ya wastani.  
 
Angalizo 2:  Upo uwezekano wa kutokea kwa migandamizo midogo ya hewa kusini 
magharibi mwa Bahari ya Hindi ikiwa ni pamoja na rasi ya Msumbiji, hivyo kusababisha 
vipindi vya mvua katika nusu ya pili ya msimu. 
 
Angalizo 3: Mwelekeo wa mvua uliotolewa umezingatia zaidi kipindi cha msimu (miezi sita) 
na hali ya mvua katika maeneo makubwa. Hivyo, viashiria vinavyochangia mwenendo wa 
mifumo ya mvua na mabadiliko ya muda mfupi katika maeneo madogo vitazingatiwa katika 
uchambuzi wa utabiri wa muda wa kati na mfupi. Watumiaji wa taarifa za utabiri huu  
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wanashauriwa pia kufuatilia utabiri wa saa 24, siku 10 pamoja na mwezi kama 
unavyotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 
 
2. MIFUMO YA HALI YA HEWA   

Hali ya sasa ya joto la bahari la chini ya wastani katika eneo la kati la Bahari ya Pasifiki 
inatarajiwa kuendelea kuwa chini ya wastani (La Niña) katika nusu ya kwanza ya msimu 
ingawa joto linatarajiwa kuongezeka kidogo hasa katika nusu ya pili ya msimu.  
 
Kwa upande mwingine, katika eneo la magharibi mwa Bahari ya Hindi (Pwani ya Afrika 
Mashariki) na mashariki mwa Bahari ya Hindi (Indonesia) joto la bahari linatarajiwa kuwa 
chini ya wastani na juu ya wastani mtawalia hususan katika nusu ya kwanza ya msimu. 
Hata hivyo joto la bahari katika maeneo hayo linatarajiwa kuwa la wastani katika nusu ya 
pili ya msimu. Kwa ujumla hali hii inatarajiwa kupunguza upepo wenye unyevunyevu 
kuvuma kutoka baharini kuelekea nchini na hivyo kudhoofisha mifumo isababishayo mvua 
hasa katika maeneo ya kanda ya pwani ya kusini, kusini na mikoa ya kanda ya kati 
ukilinganisha na eneo la magharibi mwa Bahari ya Hindi (pwani ya Afrika Mashariki). Hali hii 
inatarajiwa kudhoofisha mifumo inayosababisha mvua katika maeneo ya ukanda wa pwani 
ya kusini na yale ya kati mwa nchi. 
 
Vilevile, joto la bahari la chini ya wastani linatarajiwa katika eneo la kusini-magharibi mwa 
bahari ya Hindi hususan katika kipindi cha nusu ya kwanza ya msimu, na juu kidogo ya 
wastani katika nusu ya pili ya msimu. Hali hiyo inatarajiwa kupunguza uwezekano wa 
kutokea kwa migandamizo midogo ya hewa na hivyo kuchelewesha mifumo 
inayosababisha mvua katika maeneo ya kusini mwa nchi hususan katika kipindi cha nusu 
ya kwanza ya msimu.  
 
Halikadhalika, joto la bahari la chini kidogo ya wastani katika eneo la mashariki mwa Bahari 
ya Atlantiki (nje ya pwani ya Angola) sambamba na joto la bahari la chini ya wastani katika 
eneo la magharibi mwa Bahari ya Hindi linatarajiwa kupelekea msukumo hafifu wa upepo 
wenye unyevunyevu kuvuma kutoka misitu ya Kongo kuelekea maeneo ya magharibi mwa 
nchi yetu ikijumuisha maeneo ya nyanda za juu kusini magharibi. 
 
3.  ATHARI NA USHAURI 
Kipengele hiki cha athari na ushauri kimeandaliwa na Mamlaka ya Hali ya Hewa kwa 
kushirikiana na wataalam wa sekta husika katika mkutano wa wadau wa hali ya hewa 
uliofanyika tarehe 24 Oktoba, 2022. 
 
a) Kilimo na Usalama wa Chakula 
Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinazotarajiwa katika maeneo mengi yanayopata 
mvua za Msimu zinaweza kusababisha upungufu mkubwa wa unyevunyevu katika 
udongo katika msimu huu. Hali hii inaweza kuathiri uoteshaji na ukuaji wa mazao hususan 
katika kipindi cha Novemba na Disemba, 2022.  Aidha, ongezeko la visumbufu vya mazao 
kama vile mchwa, viwavijeshi, panya vinatarajiwa kujitokeza katika msimu na hivyo 
kuathiri mazao na uzalishaji kwa ujumla. Matukio ya moto yanaweza kujitokeza kutokana 
na vipindi virefu vya ukavu vinavyotarajiwa.  
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Wakulima wanashauriwa kupanda mazao na mbegu zinazokomaa kwa muda mfupi na 
zinazostahimili upungufu wa mvua kama vile mazao jamii ya mizizi, mikunde na mazao ya 
bustani. Aidha, inashauriwa kutumia mbinu na teknolojia bora za kilimo himilivu za 
kuhifadhi maji na unyevunyevu wa udongo ikiwa ni pamoja na uvunaji wa maji ya mvua 
na matumizi ya matandazo. Wakulima na maafisa ugani wanashauriwa kuzingatia ushauri 
na tabiri zinazotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA) kwa ajili ya 
kuendesha shughuli  za kilimo.  
 
Mamlaka husika zinashauriwa kutoa elimu na ushauri kwa wakulima juu ya njia bora na 
namna ya kutumia kiwango kidogo cha mvua kinachotarajiwa, pamoja na matumizi mazuri 
ya akiba ya chakula kilichopo. 
 
b) Mifugo na Uvuvi 

Upungufu wa mvua hususan katika nusu ya kwanza ya msimu (Novemba, 2022 mpaka 
Januari, 2023) unatarajiwa kuathiri upatikanaji wa maji na malisho kwa ajili ya mifugo na 
kupelekea uwezekano wa migogoro kujitokeza baina ya wafugaji na watumiaji wengine wa 
ardhi. Aidha, baadhi ya magonjwa ya mifugo (yanayoenezwa na kupe na wadudu warukao) 
pamoja na uzalishaji wa mifugo na mazao ya mifugo vinatarajiwa kupungua. Upatikanaji wa 
chakula kwa ajili ya samaki unatarajiwa kupungua na kuathiri mazao ya samaki. Aidha, 
kilimo cha mwani kinachofanyika katika maji ya kina kifupi kinaweza kuathirika kutokana na 
vipindi virefu vya ukavu. 
 
Wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupanda malisho ya kutosha yanayoweza kustahimili 
ukame, kuweka mipango mizuri ya matumizi na uhifadhi wa maji na malisho, kufuga 
kibiashara (kupunguza idadi ya mifugo) na kuvuna mifugo kulingana na upatikanaji wa 
malisho na maji. Aidha, wadau wa sekta kwa ujumla, wanashauriwa watumie taarifa za 
utabiri wa hali ya hewa na kuzingatia ushauri wa maafisa ugani. 
 
c) Utalii, Maliasili na Wanyamapori 

Upungufu wa mvua unaotarajiwa katika maeneo mengi unaweza kusababisha upungufu 

wa maji na malisho kwa wanyamapori na kupelekea wanyamapori kuhama kwa ajili ya 

kutafuta maji na malisho. Hali hii inaweza kusababisha migogoro kati ya wanyamapori na 

binadamu na kusambaa kwa magonjwa. Halikadhalika, uzalishaji wa asali unatarajiwa 

kuathirika kutokana na upungufu wa maji. 

Mamlaka husika zinashauriwa kuboresha miundombinu mbalimbali katika hifadhi za 
wanyamapori na kujenga uelewa kwa jamii ili kupunguza athari zinazoweza kujitokeza 
kutokana na hali ya mvua inayotarajiwa. Hata hivyo, jamii inashauriwa kutoa taarifa kwa 
mamlaka husika iwapo wanyamapori wataingia katika makazi au maeneo mbalimbali ya 
watu.  
 

d) Usafiri na Usafirishaji 

Sekta ya usafiri na usafirishaji ikijumuisha usafiri wa ardhini, njia ya maji na njia ya anga 
inatarajiwa kunufaika kutokana na vipindi vya ukavu vinavyoweza kujitokeza. Aidha, 
ujenzi na maboresho ya miundombinu inatarajiwa kuendelea kutekelezwa bila  
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changamoto za kuathiriwa katika kipindi hiki. Kwa upande wa gharama za uendeshaji na 
usalama wa vyombo vya usafiri inatarajiwa kuwa ya kuridhisha.  
 
Hata hivyo, sekta ya usafiri na usafirishaji inashauriwa kuendelea kuchukua tahadhari ya 
matukio machache ya mvua kubwa ambayo yanaweza kuleta uharibifu wa miundombinu 
kipindi cha msimu. Aidha, inashauriwa kuwa uendeshaji wa vyombo vya usafiri na 
mipango ya uboreshaji wa miundombinu ifanyike kwa kuzingatia taarifa za utabiri wa hali 
ya hewa zinazotolewa kila siku kwa eneo na sekta husika ili kupunguza athari zinazoweza 
kujitokeza. 
 

e) Nishati, Maji na Madini  

Kupungua kwa kina cha maji katika mito, mabwawa na hifadhi ya maji ardhini 
kunatarajiwa kuendelea kujitokeza katika maeneo mengi yanayotarajiwa kuwa na viwango 
vya juu vya matarajio ya mvua za chini ya wastani. Kina cha maji katika mito na mabwawa 
kinatarajiwa kupungua na kuathiri upatikanaji wa maji kwa matumizi mbalimbali. Uzalishaji 
wa madini (hususan kwa wachimbaji wadogo) na nishati ya umeme utokanao na maji 
unatarajiwa kuathirika. 
 
Watumiaji maji wanaweza kuathirika na kupelekea migogoro kati ya watumiaji wakubwa 
na wadogo. Aidha, wadau wanasisitizwa kuzingatia matumizi endelevu na kuhifadhi 
rasilimali maji katika shughuli za kuchakata madini, uzalishaji wa umeme, matumizi 
viwandani na majumbani. Halikadhalika, mamlaka husika zinashauriwa kuwa na mipango 
madhubuti ya uzalishaji nishati ya umeme kutoka vyanzo vingine tofauti na maji kama jua, 
upepo na gesi.  
 
Vile vile, upatikanaji wa maji katika mito na mabwawa vinatarijwa kuwa vya kuridhisha 
katika baadhi ya maeneo yanayotarajiwa kuwa na viwango vya kawaida vya mvua.  
Aidha, wadau wa sekta husika wanashauriwa kutumia njia za kuvuna, kutunza na kutumia 
maji ya mvua. Hii ni kutokana na uwezekano wa mtawanyiko hafifu wa mvua katika 
maeneo husika. 
     

f) Mamlaka za Miji 

Kutokana na matarajio ya upungufu wa mvua, Mamlaka za Miji zinashauriwa kutumia 
fursa hii katika kuendelea kufanya marekebisho ya miundombinu mbalimbali kama vile 
barabara, madaraja, majengo, sehemu za kuhifadhia taka, maghala, njia za umeme 
pamoja na kuhakikisha kuwa mifumo ya maji safi na maji taka inafanya kazi katika 
kiwango kinachostahili. Pia Mamlaka zinashauriwa kuhakikisha vyanzo vya maji 
vinatunzwa pamoja na kuweka miundombinu ya uvunaji maji ili kuzuia upotevu wa maji 
kwa matumizi endelevu ya baadae. Vilevile, Mamlaka za Miji zinashauriwa kuhamasisha 
na kukamilisha ujenzi wa miradi mbalimbali ya maendeleo ikiwemo ujenzi wa barabara, 
madarasa, hospitali na miundombinu mingine iliyopangwa katika kipindi hiki.  
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g) Sekta ya Afya  
Kwa maeneo yanayotarajia kupata mvua za chini ya wastani, upungufu wa upatikanaji wa 
maji safi na salama unaweza kujitokeza na kupelekea milipuko ya magojwa kama vile 
kipindupindu, homa ya matumbo na vikope. Mamlaka za afya zinashauriwa kuhimiza 
wananchi kuvuna na kutibu maji kabla ya kutumia, kuboresha usafi (mfano kusafisha 
mikono mara kwa mara) na kutumia maji kwa uangalifu. 
  
Kwa maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za wastani, pamoja na hatua zilizoelezwa hapo 
juu, wananchi wanashauriwa kuharibu mazalia ya wadudu wadhurifu kama vile mbu. 
Msisitizo unatolewa kwa mamlaka za afya, kutoa elimu kwa jamii na kuchukua hatua stahiki 
ili kupunguza athari hasi zinazoweza kujitokeza kutokana na upungufu wa mvua. 
 

h) Sekta Binafsi 

Sekta binafsi inayotegemea maliasili kwa ajili ya kujiendesha inatarajiwa kuathirika ikiwemo 
viwanda vinavyochakata mazao ya kilimo, mifugo, mazao ya mifugo na mashamba 
makubwa ya kilimo. Hali hii, inaweza kusababisha gharama kubwa za upatikanaji wa 
malighafi na uendeshaji. Aidha, ubora wa bidhaa mfano miti ya nguzo, mbao, nyama, asali 
unaweza kuathirika.  
 
Sekta binafsi inashauriwa kushirikiana na wataalamu wa hali ya hewa pamoja na 
wataalamu wa sekta mbalimbali katika kufanya maamuzi yenye tija kwenye biashara zao 
ikiwemo upatikanaji wa rasilimali fedha ili kuimarisha uwekezaji na kulinda mitaji ya 
kibiashara. 
 
i) Menejimenti za Maafa 

Upungufu wa mvua unaoweza kujitokeza katika maeneo mengi ya nchi unaweza 
kusababisha upungufu wa unyevunyevu katika udongo, chakula, malisho ya mifugo na maji. 
Aidha, uharibifu wa miundombinu, upotevu wa mali na madhara kwa binadamu vinaweza 
kutokea kutokana na vipindi vifupi vya mvua kubwa vinavyoweza kujitokeza. Hivyo, 
mamlaka husika na Kamati za Usimamizi wa Maafa katika ngazi ya Mkoa, Wilaya, Kata na 
Vijiji zinashauriwa kushirikiana na kuchukua hatua za kuzuia, kujiandaa na kukabiliana na 
maafa ikiwemo  kutoa elimu na miongozo itakayohamasisha kilimo cha mazao 
yanayostahimili ukame, uhifadhi wa chakula, maji na malisho ya mifugo.  
 
j) Vyombo vya habari 

Vyombo vya habari vinashauriwa kufuatilia, kupata na kusambaza taarifa sahihi za 
mwelekeo wa mvua za Msimu pamoja na taarifa zilizo huishwa kutoka Mamlaka ya Hali ya 
Hewa Tanzania (TMA). 
 
Wanahabari wanashauriwa kutafuta ushauri kutoka kwa wataalamu wa kisekta; kuandaa na 
kusambaza makala na taarifa za kisekta kwa kutumia lugha nyepesi kwa lengo la 
kuhabarisha na kuelimisha jamii. 
 

Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania inawashauri watumiaji wa taarifa za hali ya hewa ikiwa 
ni pamoja na wakulima, wafugaji, Mamlaka za Wanyamapori, Mamlaka za Maji na Afya 
waendelee kutafuta, kupata na kufuata ushauri wa wataalamu katika sekta husika. 
 

Tel. 255 (0) 22  –  2460706 - 8  ; Fax: 255  -  (0) 22  –  2460718  E - mail: (1) met@meteo.go.tz (2) agromet1_tz@meteo.go.tz   
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Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania itaendelea kufuatilia mwenendo wa mifumo ya hali ya 
hewa na kutoa mirejesho ya mwelekeo wa mvua nchini kadri inavyohitajika. Aidha, wadau 
wanashauriwa kuwasiliana na Mamlaka ili kupata taarifa mahsusi za utabiri wa msimu ili 
kukidhi mahitaji maalum katika sekta zao. 

 

 

 

Imetolewa:  26 Oktoba, 2022 

Na:  Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 
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